All-WT
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วิธีการนำแมว เข้าไปยิง ตามลำดับความสำคัญนะครับ

2 posters

Go down

วิธีการนำแมว เข้าไปยิง ตามลำดับความสำคัญนะครับ Empty วิธีการนำแมว เข้าไปยิง ตามลำดับความสำคัญนะครับ

ตั้งหัวข้อ  Hobbits70.WTwinter Fri May 01, 2009 12:14 am

หลายๆคนอาจจะเคยใช้แล้ว แต่ผมว่า หลายๆคนอาจจะยังไม่เคยสังเกตุเลยก็เป็นได้
สำหรับการตี หรือทำลายเมืองนั้น เราต้องเน้นความปลอดภัยของทหารเป้นที่สุด
ฝ่ายตั้งรับก็สามารถ Reinforcement ที่จะดักวิเราได้
้การส่งการตีโดยใช้ Firefox + Work Offline 10 Wave นั้น ถ้าคนกด Enter รัวๆ
การตีทั้งหมด 10 Wave จะออกมาราวๆ 1-3 วินาที ไม่เกินนี้ถ้าเน็ทไวและมือคุณรัวพอ
การจัดกลุ่มแมวตีนั้น ควรจะนำแมวที่ใช้ยิงสิ่งก่อสร้างในเมือง เช่น Warehouse Granary Main Building
มาอยู่หลังจากทัพแรก กันการดักวิในวิที่ 2 ที่เรายิง
เช่นทัพเปิดและทัพตามก่อนสอดไำส้ เล็ง Mail Building , Warehouse , Granary ไปเลย
ส่วนทัพที่มีทหารสอดไส้ก็ยิงสิ่งก่อสร้างในเมืองไป ทัพที่เหลือก็ยิงข้าวทุกหลุมมันให้หมด
การยิงแต่ละครั้งต้องยิงข้าวมันและ main ให้ระเบิดให้หมด คำสัญมาก เพราะเมืองมันจะฟื้นช้าอย่างมากครับ
ส่วนแมว ที่ใช้ยิง Corp Dead นั้น ควรจะอยู่ทัพที่สอดไส้ และทัพหลังๆตามมา
เพราะถ้ามันดักวิทัน แระทัพที่เราสอดไส้ไปนั้นเจอตอจนตายหมด เราจะได้เจ็บน้อยลง TT
สิ่งก่อสร้างสำคัญที่ควรยิงเสมอๆคือ Mail Building , Corp , Warehouse , Granary , Townhall , Resident ยิงพวกนี้หลักๆ ถ้าไม่มีมันก็ Random ไปเป้าอื่นเอง ชั่งมัน ^^
-----------------------------------------------------------------------------------------------------

อันนี้แบบไม่มีคำศัพย์ครับ

แน่นอน ยิง ที่พักอาศัย ไม่ก็ วัง อัน แรกกกกก
แล้วไป ยุ้งฉาง ฮีโร่ บ้านหลัก ตลาด ค่า่ยทหาร จุดรวมพล โรงม้า จุดรวมพล
คุณจะได้ฟาร์ม 1 บ้าน

------------------------------------------------------------------------------------------------------

เครดิต คุณ Bourne จาก ทราเวียนไทยครับ
Hobbits70.WTwinter
Hobbits70.WTwinter
Admin

https://all-wt.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

วิธีการนำแมว เข้าไปยิง ตามลำดับความสำคัญนะครับ Empty Re: วิธีการนำแมว เข้าไปยิง ตามลำดับความสำคัญนะครับ

ตั้งหัวข้อ  CbJazZ.WT-ETPNS Fri May 01, 2009 8:33 pm

นิสนึงนะ ถ้าเอาเป็น Wave อย่าส่งไป Wave ละ 1 คัน
ต้องคำนวน ค่า Def ของพระราชวังหรือที่พักอาศัยและอื่นๆด้วยนะ ไม่งั้นแมวท่านจะตายฟรีๆ นะจ๊ะ

CbJazZ.WT-ETPNS

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน