All-WT
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

การเป็นหัว กิล และกฏเหล็ก สำหรับ กิลนะครับ

2 posters

Go down

การเป็นหัว กิล และกฏเหล็ก สำหรับ กิลนะครับ Empty การเป็นหัว กิล และกฏเหล็ก สำหรับ กิลนะครับ

ตั้งหัวข้อ  Hobbits70.WTwinter Fri May 01, 2009 1:12 am

การเป็นหัวกิล นะครับ สิ่งสำคัญคือ
1.ความพร้อมเพรียงและใส่ใจ คนในกิล นะครับ
2.มีการสร้างความเชื่อมั่น ให้กับคนในกิล เช่น การมีการถล่มเมืองเพื่อปลุกขวัญและกำลังใจ เป็นต้นครับ
3.ติดต่อไต่ถามสารทุกข์ สุกดิบของคนในกิลทุกคนครับ
4.อย่ารอให้เค้าร้องขอครับ ถ้าเห็นเค้าโดนโจมตีหรือปล้น ให้เรนช่วยทันทีครับ
5.แอฟทีพ ให้มากกว่าลูกกิล (ผมก็ทำอยู่แต่ยังทำไม่ได้เพราะต้องดันให้คนอื่นขึ้นไปก่อน ส่วนตัวผมเองไม่เป็นไรยังไงก็ได้)
6.มีการปลุกใจ ให้แอฟทีพตลอดเวลา
7.ความเด็ดขาด และทีมงานที่ดีครับ
8.การมองการไกล มีข้อมูลต่าง ๆ ในกำมือ (รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง)
9.ไปเรียนวิชา จิตวิทยา ซะ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

คนของคนที่อยู่ในกิล นะครับ สิ่งสำคัญคือ
1.การให้ความช่วยเหลือเวลามีการร้องขอ ทั้งทรัพยากรและทหารนะครับ
2.แอฟทีพ ตลอดเวลา
3.ใจถึง ครับ แต่ก็มีสติ
4.รู้จักเทคนิคต่าง ๆ และการเอาตัวรอดจากการโดนโจมตี (หัวกิลมีก็หัดถามซะบ้าง เค้ามีคำตอบหมดละ)
5.อ่าน ค่าต่าง ๆ ของทหาร และเลือกสร้างให้ถูกต้อง
6.สนใจข้อความ [MM] มัลติดเมจเสจ ที่หัวหน้ากิลส่งให้ทุกข้อความ (แล้วคิดตามด้วยก็ดี)
7.มีการเสนอความคิดเห็นให้หัวหน้ากิล (ผมนะอยากให้ทุกคนเสนอแต่เงียบกันหมด)

-------------------------------------------------------------------------------------

สุดท้าย ทั้งลูกกิลและหัวหน้ากิล สมควรเป็นอย่างยิ่งที่จะไปอ่าน สามก๊ก

ตอนนี้ผมคิดได้เท่านี้ละครับ เหอ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Hobbits70 WTwinter
Hobbits70.WTwinter
Admin

https://all-wt.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

การเป็นหัว กิล และกฏเหล็ก สำหรับ กิลนะครับ Empty Re: การเป็นหัว กิล และกฏเหล็ก สำหรับ กิลนะครับ

ตั้งหัวข้อ  donutcoconut.WT-TTOM Fri May 01, 2009 6:06 am

เหอะๆๆไม่อ่านได้ไมอะ ดูหนังจบไป 3-4-5 รอบแล้ว
donutcoconut.WT-TTOM
donutcoconut.WT-TTOM

การเป็นหัว กิล และกฏเหล็ก สำหรับ กิลนะครับ Empty Re: การเป็นหัว กิล และกฏเหล็ก สำหรับ กิลนะครับ

ตั้งหัวข้อ  Hobbits70.WTwinter Fri May 01, 2009 12:20 pm

donutcoconut.WT-TTOM พิมพ์ว่า:เหอะๆๆไม่อ่านได้ไมอะ ดูหนังจบไป 3-4-5 รอบแล้ว

55555+ แบบนั้นก็ด้าย ครับ หุหุ ๆๆ
Admin

https://all-wt.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน